Author Topic: ขอถามเกี่ยวกับการเรียนซ้ำชั้นค่ะ  (Read 2915 times)

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

Offline imps

• AFSer Novice
  • *

ถ้าเกิดว่า ไป AFS แล้วกลับมาต้องเก็บเกรดของปีก่อนไหมคะ หรือว่าใช้เกรด 4 ภาคเรียนได้
แล้วจะมีปัญหาอะไรกับระบบการเข้ามหาวิทยาลัยตอนนี้ไหมคะ ช่วยอธิบายให้หน่อยนะคะ
ไม่เข้าใจจริงๆ ค่ะ ขอบคุณมากค่ะ

tannoiz

• Guest
ไป ม.6หรือเปล่า?   ถ้าไปตอน ม.6 ก็จงเข้าสู่ซ้ำชั้นโรงเรียนไทย เก็บเกรด ม.6 เทอม2ให้ครบ เพราะคุณจำเป็นต้องมีมัน  ยกเว้นคุณจะไม่แอดมิชชั่น  เข้า ม.เอกชน (ซึ่งถ้าคุณไปภาคพื้นเหนือ  กว่าจะกลับมาคงปิดรับสมัครไปหมดแล้ว)

Offline MetalFreak

• AFSer Junior
  • *
    • My Facebook
  • Exchange In: Germany
  • Generation: #47 (2008-2009)
ถ้าไปตอนจบม.5แนะนำให้กลับมาเก็บม.6ต่อคับ นอกจากจะเข้าเอกชนนะ

P'แบต นะครับ
AFS Germany[SH]#47
ศิษย์มวยไชยา"บ้านครูแปรง"รุ่นที่๕ จักรศิลป์ & มีดสั้นรุ่น ๖
แอดมาคุยได้คับ>> [email protected]
http://www.youtube.com/sittha469

Offline imps

• AFSer Novice
  • *

ไป ม.5 ค่ะ คือตอนนี้อยู่ ม.4

tannoiz

• Guest

ไป ม.5 ค่ะ คือตอนนี้อยู่ ม.4

กรณีนี้ไม่จำเป็นต้องซ้ำครับ  พาสชั้นได้  แต่ทั้งนี้ขึ้นอยู่กับความสมัครใจ