Author Topic: อยากถามพี่ๆและคนที่จะสอบรุ่น50ทุกคนค่ะ  (Read 3531 times)

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

Offline pankiz

• AFSer Sophomore
  • *
  • Chuck Bass XOXO GG
  • Exchange In: Japan
  • Generation: #50 (2011-2012)
คือว่าตัวเราเคยสอบไปแล้วรุ่น 49
แล้วเราตกสัมภาษณ์อ่ะค่ะ
เลยกะว่าปีนี้จะสอบใหม่
แล้วก็ีนี้เราม.5 อายุ 16 แล้ว

ตอนแรกเราก็มั่นๆอะนะ
ยังไงก็จะสมัคร
แต่พอถึงวันสมัครแล้ว
ร.ร. เรายังไม่เปิดเลย (ก็รู้อ่ะนะ - -)

ปีก่อนเราเอาใบสมัครจากที่ ร.ร.ไงมันเลยง่ายหน่อย
แต่พอยังไม่เปิดแล้วใจเรารู้สึกแป้วๆไงไม่รู้อ่ะ
กลัวว่าจะสอบติดหรือเปล่า
ครั้งก่อนฟลุ๊คผ่านข้อเขียนรึเปล่า
คือตอนนี้จิตตกมากๆ

ก็อยากถามทุกคนอ่ะนะว่ามีใครจะสมัครบ้าง
คืออยากหาเพื่อนคุยก่อน อิอิ จะได้ไม่คิดมาก

เราชื่อ แพงกี้นะ อยู่ โรงเรียนหอวัง
[email protected] แอดมาคุยกันได้นะคะ

** รุ่น 50 เลสโก!!

I Luv Chuck Bass

XOXO

"Gossip Girl"

Offline `Gife ♪

• AFSer Junior
  • *
  • ;(
    • My Facebook
  • Exchange In: Peru
เราก็จะสอบปีนี้จ้า

รร. ปิดเหมือนกัน เปิดวันที่ 24 อ่ะ เดี๋ยวเราไปเอาวันเปิด ๕๕.

เราก็กังวลเหมือนกันอ่านะ ว่าจะสอบผ่านมั้ย ย

แต่ตอนนี้ก็พยายามท่องศัพท์ อยู่อ่ะ จำศัพท์เยอะ ๆ ได้ผล ^ ^ (คิดว่านะ 55)

เดี๋ยวเราแอดเอ็มนะจ๊ะ

ปล. ชื่อ กิ๊ฟ จ้า
; AFSer' 50# ;; I'll be there! <*

Fighting !!!!!

`I'm Gift ;x`

รอต่อไปนะเรา -..-

>[email protected]< add มาได้จ้ะ

Offline radis2

• AFSer Novice
  • *
  • ต้า Ger#49 NH - Camp EU2
  • Exchange In: Germany
  • Generation: #49 (2010-2011)
ฮ่า ฮ่า ฮ่า ฝึกอ่านโ่น่นอ่านนี่ ดูหนังฟังเพลง หนุกๆ เดี๋ยวก็ได้เองแหละครับ
เราก็พออ่านออก เขียนได้ พูดได้นิดหน่อย...ไปสอบขำๆ แล้วก็ติดมาแฮะ

แต่โรงเรียนเราอยู่กลางดงเรย...สาธิต มศว ปทุมวัน -*-
เปิด 31 ด้วยสิ สงสารรุ่นน้องแฮะ...

Offline micmook

• *
เราก็สอบปีนี้ครั้งแรกจ้า x)
ตอนนี้ก็ฟิตทำข้อสอบเก่าอยู่ ๆ
แอบเครียดดด 55

ว่าจะไปเอาใบสมัครที่โรงเรียนเหมือนกัน แต่ก็ยังไม่เปิด

สู้ๆ จ้าทุกคนเลย : )

Offline ฃื่อปั๊บคับ นอร์เวย์ คับ

• AFSer Honor Graduate
  • *
  • Klæbu , Norway
  • Exchange In: Norway
ฮ่า ฮ่า ฮ่า ฝึกอ่านโ่น่นอ่านนี่ ดูหนังฟังเพลง หนุกๆ เดี๋ยวก็ได้เองแหละครับ
เราก็พออ่านออก เขียนได้ พูดได้นิดหน่อย...ไปสอบขำๆ แล้วก็ติดมาแฮะ

แต่โรงเรียนเราอยู่กลางดงเรย...สาธิต มศว ปทุมวัน -*-
เปิด 31 ด้วยสิ สงสารรุ่นน้องแฮะ...

คนนี้ รดิศ ที่ติดศิลญี่แต่ไม่มารายงานตัวป่ะ??

Offline pankiz

• AFSer Sophomore
  • *
  • Chuck Bass XOXO GG
  • Exchange In: Japan
อย่าลืมแอดเมลมาคุยกันนะคะ

I Luv Chuck Bass

XOXO

"Gossip Girl"

Offline ฃื่อปั๊บคับ นอร์เวย์ คับ

• *
  • Klæbu , Norway
  • Exchange In: Norway
เรื่องอาการนะครับ มันเป็นอาหารจิตตกเบื้องต้น ซึ่งใครที่คาดหวังไว้มากก็จะเป็นมากครับ

ทำใจให้สบายแล้วทำข้อสอบให้ดีๆดีกว่าเนอะ >,<

Offline vista054

• AFSer Graduate
  • *
  • Exchange In: Australia
ทำใจให้สบาย

[email protected]  แอดด้วยนะ

Offline NG_TA USA#49[TX]

• AFSer Graduate
  • *
  • Otaku แห่ง AFSer 49#
  • Exchange In: United States
สู้ๆคับ  ส่วนเรื่องโรงเรียนเปิดผมเปิด1มิถุนา ฮ่าๆ ปีที่แล้วตอนส่งใบสมัครก็ส่งไม่ทันเหมือนกันแต่ให้ผู้ประสานงานของโรงเรียนหมายเหตุไปด้วยตอนส่งน่ะ

in my precious memory........
at Texas-New Maxico border
ski Trip Texas-Colorado 12-20 March 2011

Offline sujubb

• *
ไปสอบครั้งแรกจ้ะ

Offline น.นุ่นอิตาลีสี่แปด

• *
  • อิตาล่งอิตาลี สี่ป่งสี่แปด อะก๊า~
  • Exchange In: Italy
  • Generation: #48 (2009-2010)
ตกสัมภาษณ์รุ่น 47 สอบใหม่รุ่น 48 เหมือนกัน

ตอนสอบนี่นะ กังวลอย่างเดียวคือข้อเขียน พอประกาศว่าผ่านข้อเขียนปุ๊บ ดีใจอย่างกับติดตัวจริง 555 เพราะถ้าเราเคยผ่านการสัมภาษณ์มาแล้วครั้งนึง มันรู้แนวรู้ข้อเสียตัวเองหมด ที่เหลือก็แค่ปรับปรุง ^^v
เด็กเกาะ เด็กเกาะ sardegna ณ อิต้าเหลี่ยยยย ><"

Offline YUPI ♥ CHI#48 ♪ ラララ

• AFSer Senior
  • *
  • Liceo San Felipe Benicio de Coyhaique*)
  • Exchange In: Chile
  • Generation: #48 (2009-2010)
สู้ๆนะจ้า ทำให้ดีที่สุดแล้วกัน จะได้ไม่ต้องเสียใจที่หลัง :)
Te quiero ♥ Coyhaique , Chile !!!
Patagonia Sin Represas xD

(^^)Poquita cosa(^^)
~Que poquita cosa es un deseo
y puede transforma una vida
Que poquita cosa es un idea
y puede cambiar el mundo
Que poquita cosa es una sonrisa
y llenar de Felices al triste~

CHI#48 : Yuu : Ham : Toon : Nut : Min : Atom : Ploy :Boom : Au : Pin  =) los quiero mucho ♥