Author Topic: โครงการ AFSลูกแม่โดม - AFSรั้วจามจุรี : ขอรวบรวมรายชื่อหน่อยจ้า  (Read 9852 times)

0 Members and 5 Guests are viewing this topic.

Offline P'NUT BFL #45

• AFSer Legendary
  • *
  • ประกาศหาความรัก ด่วน !!!
โครงการ AFSลูกแม่โดม - AFSรั้วจามจุรี

เนื่องจากจำนวนนิสิต-นักศึกษา ที่เป็นชาว AFS นั้นมีอยู่อย่างมากมายมหาศาลในรั้วสีชมพูและรั้วเหลืองแดงของเรานี้ แต่เรากลับยังไม่มีชมรมที่จัดตั้งขึ้นอย่างเป็นกลุ่มก้อนเสียที
ดังนั้นบุคคลผู้น่าสงสัยกลุ่มหนึ่งจึงได้คุยกันและมีแนวคิดที่จะจัดตั้งชมรมขึ้นมาในทั้งสองมหาวิทยาลัย
โดยจุดประสงค์อันดับแรกคือ
ให้มีกิจกรรมพบเจอพบปะกันภายในก่อน และเมื่อรวมตัวได้ดีเป็นกลุ่มก้อนที่มั่นคงเมื่อไรก็จะมีการไปทำกิจกรรมเพื่อสังคมร่วมกัน และจัดกิจกรรมอะไรต่างๆร่วมกัน
ทั้งนี้ทั้งนั้น เราจึงต้องการรวบรวมรายชื่อของนิสิต-นักศึกษาที่อยู่ทั้งสองมหาวิทยาลัยนี้และมีแนวคิดที่อยากจะร่วมกันสร้างชุมชนเอเอฟเอสของเราขึ้นมาร่วมกัน

หากคุณอยู่ มหาวิทยาลัยธรรมศาสตร์
โปรด add mail มาที่ [email protected] : Nut BFL #45 (รัฐศาสตร์ การระหว่างประเทศ ปี2 มธ.)  :th_076_:

หากคุณอยู่ จุฬาลงกรณ์มหาวิทยาลัย
โปรด add mail มาที่ [email protected] : Ni Bfl #45 (เศรษฐศาสตร์ ปี2 จุฬาฯ)
  :rab-tuzki10:

ในขั้นแรกเราเพียงต้องการรวบรวมรายชื่อให้ได้เยอะที่สุดก่อนเพื่อทราบว่า แต่ละคณะแต่ละประเทศมีคนอยู่มากน้อยเพียงใด และช่วงรับน้องใหม่ที่กำลังจะมาถึงเราก็จะจัดกิจกรรมให้น้องๆที่พึ่งเข้า โดยการพาไปทานข้าว ฯลฯ อะไรยังงี้นะคร้าบ

เพราะงั้นน้องๆที่กำลังจะแอดมิดชั่นหรือสอบตรงติดเข้ามา ก็ทิ้งชื่อและคณะและเมล์ ไว้ในกระทู้เลยนะครับ

ขอบคุณมากจ้า  :th_051_:
พี่นัท  BFL #45

ค่าย eu1 คร้าบบบบบบ

...กามิกาเซ่ !!!...

คิดถึงน้องค่ายจังว๊อยยยยยย

Offline P'Wan USA#44

• AFSer Camp Staff
  • *
  • AFS USA-MI # 44
  • Exchange In: No
  • Generation: No
ตอนนี้รอผลเอนท์อยู่อ่า ~~  -*-  แต่ก้อเลือกไปทั้ง มธ และ จุฬา เลย ( พ่วงมหิดลไปด้วย )    ถ้าติดที่ไหนเด๋วจะแอดเมวไปค่ะ
[[ ได้แต่ฝากความคิดของฉันทิ้งไว้ เผือวันไหนเธอผ่านมา.. เห็นที่เดียวกันนี้ เธอจะนึกขึ้นได่้ว่า "เคยมีคนนึงอยู่ข้างเธอ" อยู่ตรงนี้เสมอ ตลอดมา.. ]]

Offline แพรวไปญี่ปุ่น47❤

• AFSer Editor in Chief
  • *
    • My Facebook
  • Exchange In: Japan
  • Generation: #47 (2008-2009)
มี ญี่ปุ่น 42-44 อยู่จุฬาหลายคนอ่า เป็นพี่ค่ายด้วย

พี่เสือ 42  ประธานค่ายSH

พี่ปั่น 44
(อยู่รัฐศาสตร์)

พี่พัต 44(มั้ง)
(อยู่นิติ)

พี่เติ้ล 44

จำได้แค่นี้อ่า
I❤NIIGATA
✪,,AFS JAPAN 47,,✪

✤ sjc ep red renaissance ✤
✤ TU72  Arts-Jap#10 ✤
✤ Gifted Eng#6 ✤

Offline JiJi WI#46

• AFSer Novice
  • *
น้องจีจี้ WI, USA #46

อักษร จุฬา ค่ะ

[email protected]

P.S. พี่หวานไปอยู่จุฬาด้วยกันเหอะน้า สาธุๆๆๆ 555+
~ P'จีจี้ ~

Sheboygan, Wisconsin

USA #46

Camp 1 <Bus 1> นะคะ ^^

Offline valvewOw

• *
  • เอิ่มมมมมมมม...
    • valvewOw's Hi5
  • Exchange In: United States
  • Generation: #45 (2006-2007)
มาโพสบอกในนี้ก่อนละกัน เด๋วลืมม

วาล์ว USA 45 - รัฐศาสตร์ IR จุฬาฯ ปี๒ จ้าา

คณะเรามีอีกเพียบเรยยอ่าา

Offline P'Wan USA#44

• *
  • AFS USA-MI # 44
  • Exchange In: No
  • Generation: No
รุแต่ว่า เด็ก AFS อยู่ จุฬา เพียบ!!!!!   

มธ ก้อคงเยอะเหมือนกัน

ไหนจะมหิดลอีก (muic อ่ะ)

ปล เรายังไม่มีที่เรียน T__T
[[ ได้แต่ฝากความคิดของฉันทิ้งไว้ เผือวันไหนเธอผ่านมา.. เห็นที่เดียวกันนี้ เธอจะนึกขึ้นได่้ว่า "เคยมีคนนึงอยู่ข้างเธอ" อยู่ตรงนี้เสมอ ตลอดมา.. ]]

Offline DEW :)

• AFSer Novice
  • *
  • AWESOME LAND#46
พี่นัท.....อย่าลืมดิว!!!

นิติ มธ. กำลังจะขึ้นปี 1 ค่ะ....

Offline [G] u i t a [R]*48 สวีเดนจ้ะ :)

• AFSer Counselor
  • *
  • SVERIGE! " Jag saknar min älskling " ... GA"
    • http://dex-zter.hi5.com/
พี่นัทรออีก2-3ปีได้มั้ย จะไปเปนเด็กมธ.ด้วย

555555555*

"Don't stop giving love even if you don't receive it. Smile and have patience."

* ll I'll do my best ll *: ))

'GA' Because we can !!

" Time and distance will make our love even stronger. "

แอดได้จ้ะ ;D : www.facebook.com/phuntee

JrzZ ITA#48

• Guest
พี่นัทรออีก2-3ปีได้มั้ย จะไปเปนเด็กมธ.ด้วย

555555555*

ไปด้วยดิต้า

555

Offline [G] u i t a [R]*48 สวีเดนจ้ะ :)

• AFSer Counselor
  • *
  • SVERIGE! " Jag saknar min älskling " ... GA"
    • http://dex-zter.hi5.com/

555555555*

ไปด้วยดิต้า

555

เอาดิเจอาร์ ไปด้วยกันนเยอะๆๆ

48 ทั้งรุ่นน

555555
ถล่ม มธ.

(มันอยู่ที่ว่าจะเข้าได้หรือป่าว) - -

"Don't stop giving love even if you don't receive it. Smile and have patience."

* ll I'll do my best ll *: ))

'GA' Because we can !!

" Time and distance will make our love even stronger. "

แอดได้จ้ะ ;D : www.facebook.com/phuntee

Offline W♪n :: USA48

• AFSer Valedictorian
  • *
  • USA#48-ORD Northern Illinois
  • Exchange In: United States
  • Generation: #48 (2009-2010)
อยากเข้จุฬาาาาาาาาาา ~ อีกปีเดียววถ้าสอบติดนะ T T
วิน
EIS & WNHS .. SEN10R
Thammasat University - BBA#19

Facebook: http://www.facebook.com/pabhawin

AFS#48 USA [ORD] Camp 1,, [BUS 1]!!!
Woodstock, Illinois
United States

Offline jang por46

• AFSer Sophomore
  • *
  • Exchange In: Portugal
  • Generation: #46 (2007-2008)
แจงนะค่ะ โปรตุเกส46
รัฐศาสตร์ อินเตอร์ มธ. ค่ะ
กำลังจะขึ้นปี1
BMIR TU Fighting

I will be there(Portugal)

Offline KOO ITA #43

• *
  • Exchange In: Italy
  • Generation: #43 (2004-2005)
โฮะๆ......นู๋นัท
อยู่มธ. แต่มีแฟนอยู่อยู่จุฬา เข้าคลับไหนดีหละ
อิๆๆๆๆๆๆๆ

ถามว่าแรงมั๊ย.....

ยังไงก็รักกันนะ จุฬา-ธรรมศาสตร์ จุ๊บๆ
ปล.มีคนอยู่มหาลัยอื่นจะเอาเข้าคลับ มธ. มีปัญหาไรป่ะ (ทำหน้าหาเรื่อง)

jckie

• Guest

555555555*

ไปด้วยดิต้า

555

เอาดิเจอาร์ ไปด้วยกันนเยอะๆๆ

48 ทั้งรุ่นน

555555
ถล่ม มธ.

(มันอยู่ที่ว่าจะเข้าได้หรือป่าว) - -
เอ่อไปด้วยคนครับ รัฐศาสตร์ IR อยากเรียนมากๆเลย...

Offline Ice-T

• *
  • AFS USA #44 Chicago, IL
รุแต่ว่า เด็ก AFS อยู่ จุฬา เพียบ!!!!!  

มธ ก้อคงเยอะเหมือนกัน

ไหนจะมหิดลอีก (muic อ่ะ)

ปล เรายังไม่มีที่เรียน T__T
>.< ล่ะตอนนี้เรียนที่ไหนเนี้ย

http://afser.in.th/blogs/rainbow/

http://ceasaristo.mybrute.com กดๆๆๆ เข้ามาเล่นกันเยอะๆ