Author Topic: ถามพี่ๆที่เคยเป็นตัวสำรอง  (Read 16952 times)

0 Members and 4 Guests are viewing this topic.

Offline MoonZa01

• AFSer Novice
  • *
อ่อ ใช่ที่ประเทศลำดับ1 2 3 นั่นเปล่าอ่ะ

อีกไม่นานจะได้ไปปฐมนิเทศแล้ว ตื่นเต้นจังเลย

Offline Pittawat.battle

• AFSer Journalist
  • *
  • Non-loser !!
    • My Facebook
  • Exchange In: Hungary
  • Generation: #48 (2009-2010)
รุ่น 48 ตอนปฐมนิเทศจะได้เลือกประเทศทั้งหมด 10 อันดับ เป็นเหนือ 5 ใต้ 5

เป็นสำรองได้เลือกเยอะก็จริง แต่ถ้ารอนานๆมันก็นะ 55+
ถ้าหากวันนี้เรายังอยู่ด้วยกัน...ไม่รู้ว่าใจฉันจะมีความสุขมากขนาดไหน :D:D

Offline FOLKINHO:bra49#

• AFSer Honor Graduate
  • *
  • ...
  • Exchange In: Brazil
  • Generation: #49 (2010-2011)
 :m019:

มามะ เรามาเป็นสำรองกัน
555555555555555

Eu te amo Brasil ♥
E-mail: [email protected]
Hi5: http://Folklovejung.hi5.com
Facebook: Folk jrt

Offline FoutHKunG

• *
ย๊ากกกกกกกกกกกกกก!! 

เอิ้กๆๆ เพิ่งมาเจอบอร์ดAFSดีใจจ สงสัยจะได้สำรองแล้วหล่ะมั้งงงงง  อยากไปสวีสสสส ใครรักสวีสยกมือออ

Offline BENZZE

• *
รู้สึกว่าอยากเป็นสำรองขึ้นมาทันทีทันใด*.
๕๕๕๕๕๕๕๕๕๕๕๕.

• *
เช่นกัน อยากเลือกสวีสอ่า ในเขตเราไม่มีสวีสให้เลือกเลยยยย

หวังพึ่งแค่สำรองเท่านั้นแหละเนี้ยยยยย

mnnne

• Guest
ไม่เหนอยากเปนตัวสำรองเลย!
มันลุ้นมากอะ เเต่นี้อีก 2 อาทิด
ก้จะบ้าตายเเล้ว:-(
5555555555555555
55555555555555

ขอเป็นตัวจริงไปออสเตรียก้พอเเล้ว:-D

Offline aunjikee555

• *
อ้ากก เรพบน อยากไปออสเตรียเหมือนเราเล้ยย

คิดว่าจาไม่มีซะแล้วว ฮ่าๆๆ

Offline hey.say.ai-nihon

• *
เขตเราไม่มีออสเตเรียหล่ะ อยากไปเหมือนกัน
พึ่งมารู้อีกทีว่าไม่มี ก็ตอนยื่นใบสมัครไปเเล้ว
สรุป ตัวเลือกหายไปอีกหนึ่งเลย (ร้องไห้ T [] TTT)

Offline Pasty ZaA

• *
  • อยากไปอเมริกาอ่า T^T
ของที่ราชบุรี

โควต้ามา 21 คน

ตัวจริง 7 สำรองอีก 14 คนมาสอบสัมภาษณ์ก็ 21 คน พอดีได้ทู๊กคน

Offline โอเปิ้ล Ger(NH)#48

• AFSer Junior
  • *
  • Exchange In: Germany
  • Generation: #48 (2009-2010)
ช่ายยยยย

อยุที่ดวง ดวง และดวง
เมื่อฟ้าสีทองผ่องอำไพ พวกเราจะเป็นใหญ่ในแผ่นดิน!!

• *
ทำไมที่อื่นโควต้าเยอะกันจังเลย ที่น่านมีนิดเดียวเอง

Offline OIL ARG#48

• *
  • I ♥ AFS ARG#48
พี่ครับ แล้วเค้าจาโทรมาบอก ว่าติดประเทศไรทางเบอบ้าน หรือ มือถืออะครับ

อันนี้มันแล้วแต่นะคะ ส่วนใหญ่เขาจะติดต่อเราก่อน แบบของพี่ๆเรียนอยุ่เลยไม่ได้รับ เขาเลยโทรไปหาแม่พี่แล้วแม่ำี้ถึงโทรมา แบบมันจะเปนลิสมาให้เราเลือกแต่มีเวลาจำกัด คือเราจะสละสทธ์ก้อดีแต่ก้อคือไปรอในสิบอันดับที่เราเลือกอีกที่ ยังไงแนนำให้ใจเย็นๆๆถ้าแบบไม่ชอบรก้อได้ บางคนรอจนได้เมกา ก้อมีแต่มันก้อไม่ทุกคนแล้วแต่ดวงด้วย ไงก้อโชคดีนะคะ :th_058_:

Offline MINDY❤

• *
  • มายด์ดี้จะไปอเมริกา ~
  • Exchange In: United States
  • Generation: #50 (2011-2012)
พี่ๆๆ คะ  ถ้าสำรองภาคพื้นทวีปผิด มีวิธีแกมั๊ยอ่าา

ตอนนี้ไม่หวังตัวจริงแล้ว  แต่ประเทศที่อยากไปอยู่ภาคพื้นเหนืออ่า

เซงงงง T^T

Offline PLEARN_USA#48

• AFSer Senior
  • *
  • USA [IAH]#48
เราเพิ่งรู้นะเนี่ยว่าขอเป็นสำรองได้ด้วย
555+ งงเล็กน้อย
รุ่น48 เลือกสำรองเหนือ/ใต้ ได้อย่างละ5
เเต่ไปสำรองก็มีข้อดีตรงที่เรามีเวลาได้คิดว่าอยากที่ไหนจริงๆ
เเต่เห็นส่วนใหญ่เค้าก็ได้ประเทศที่เลือกประเทศเเรกนะ

พี่ๆๆ คะ  ถ้าสำรองภาคพื้นทวีปผิด มีวิธีแกมั๊ยอ่าา

ตอนนี้ไม่หวังตัวจริงแล้ว  แต่ประเทศที่อยากไปอยู่ภาคพื้นเหนืออ่า

เซงงงง T^T

เอิ่มมม มันหมายความว่าไงอ่ะคะ
คือว่าตัวเองเลือกประเทศทางเหนือเเล้วสำรองทวีปใต้หรอ
เเหะๆ ถ้าเป็นอย่างนั้นก็ไม่เเน่ใจเหมือนกัน
แต่ถ้าเป็นสำรองก็ได้เลือกใหม่นะคะ

แนะนำว่าถ้าเป็นสำรอง ให้เลือกประเทศที่อยากไปจริงๆอยู่อันดับแรกสุด
เพราะอย่างเพื่อนเราอยากไปเมกา เเต่ว่าเลือกจีนอันดับเเรก เพราะพูดจีนได้
สุดท้ายก็ได้ไปจีนนะคะ
AFS #48 IAH  FARMINGTON,ARKANSAS

WWA 137 >>> FARMINGTON HIGH SCHOOL 2012

[email protected] <<< มีปัญหาปรึกษาได้นะจ๊ะ หรือว่าเเอดFacebook มา่ก็ได้ สะดวกกว่าเยอะะะะ

:)