Author Topic: ถามพี่ๆที่เคยเป็นตัวสำรอง  (Read 16951 times)

0 Members and 2 Guests are viewing this topic.

Offline MINDY❤

• AFSer Junior
  • *
  • มายด์ดี้จะไปอเมริกา ~
  • Exchange In: United States
  • Generation: #50 (2011-2012)
เราเพิ่งรู้นะเนี่ยว่าขอเป็นสำรองได้ด้วย
555+ งงเล็กน้อย
รุ่น48 เลือกสำรองเหนือ/ใต้ ได้อย่างละ5
เเต่ไปสำรองก็มีข้อดีตรงที่เรามีเวลาได้คิดว่าอยากที่ไหนจริงๆ
เเต่เห็นส่วนใหญ่เค้าก็ได้ประเทศที่เลือกประเทศเเรกนะ

พี่ๆๆ คะ  ถ้าสำรองภาคพื้นทวีปผิด มีวิธีแกมั๊ยอ่าา

ตอนนี้ไม่หวังตัวจริงแล้ว  แต่ประเทศที่อยากไปอยู่ภาคพื้นเหนืออ่า

เซงงงง T^T

เอิ่มมม มันหมายความว่าไงอ่ะคะ
คือว่าตัวเองเลือกประเทศทางเหนือเเล้วสำรองทวีปใต้หรอ
เเหะๆ ถ้าเป็นอย่างนั้นก็ไม่เเน่ใจเหมือนกัน
แต่ถ้าเป็นสำรองก็ได้เลือกใหม่นะคะ

แนะนำว่าถ้าเป็นสำรอง ให้เลือกประเทศที่อยากไปจริงๆอยู่อันดับแรกสุด
เพราะอย่างเพื่อนเราอยากไปเมกา เเต่ว่าเลือกจีนอันดับเเรก เพราะพูดจีนได้
สุดท้ายก็ได้ไปจีนนะคะ

คืออยากไปภาคพื้นทวีปเหนือ แต่ดูผิด ไปเลือกภาคพื้นทวีปใต้อ่ะค่า  

ถ้าได้สำรองนี่ ก้ต้องเลือกเฉพาะประเทศภาคพื้นทวีปใต้เท่านั้นใช่มั๊ยคะ ?  
« Last Edit: July 22, 2009, 04:24:45 PM by Mindiiez »

Offline PLEARN_USA#48

• AFSer Senior
  • *
  • USA [IAH]#48
อ่อ
ไม่นะคะ
คือเค้าจะให้เลือกใหม่หมดเลยว่าจะไปประเทศไหน
ถ้าจำไม่ผิดนะ?
AFS #48 IAH  FARMINGTON,ARKANSAS

WWA 137 >>> FARMINGTON HIGH SCHOOL 2012

[email protected] <<< มีปัญหาปรึกษาได้นะจ๊ะ หรือว่าเเอดFacebook มา่ก็ได้ สะดวกกว่าเยอะะะะ

:)

Offline parewa' usa47

• AFSer Journalist
  • *
    • My Facebook
    • Hi5
  • Generation: #47 (2008-2009)
เดี๋ยวนี่เค้าฮิต เป็นตัวสำรอง!

แต่เฮ้ย
ตัวสำรองมันดีจริงๆนะ
I miss you, do you miss me?

Offline NOEY,,USA#48

• AFSer Novice
  • *
  • Generation: #48 (2009-2010)
เป็นตัวสำรองคนที่60

ที่ศูนย์เตรียมอ่า ยังได้ไปเลย เพราะฉะนั้นอย่าเรียดจ้า^^
Brodhead, Wisconsin :)

Offline Pittawat.battle

• *
  • Non-loser !!
  • Exchange In: Hungary
เค้าให้เลือกใหม่ไม่ใช่หรอ เป็นเหนือ 5 ใต้ 5

ประเทศไหนก็ได้ในลิสต์
ถ้าหากวันนี้เรายังอยู่ด้วยกัน...ไม่รู้ว่าใจฉันจะมีความสุขมากขนาดไหน :D:D

Offline wawahk

• *
  • BBpin: 235F88D3
    • My Tumblr
    • life is journey
  • Exchange In: Dominican Republic
  • Generation: #49 (2010-2011)
เดี๋ยวเทรนด์ใหม่แล้วววว
สำรองน่าสนใจทื่สุด 5555
COME REZA AMA
Action speaks louder than words.
Twitter } Livejournal } Exteen } Tumblr

Offline Pittawat.battle

• *
  • Non-loser !!
  • Exchange In: Hungary
จิงหรอ พี่ว่าถ้าสำรองต้นๆก็ดีอยู่หรอก แต่ถ้าสำรองท้ายๆ รอนานๆ ใจแป้วเลยน้อง ( เหมือนพี่ ) แล้วมันรอจนน้องไม่คิดว่าจะได้ 55+
ถ้าหากวันนี้เรายังอยู่ด้วยกัน...ไม่รู้ว่าใจฉันจะมีความสุขมากขนาดไหน :D:D

Offline FOLKINHO:bra49#

• AFSer Honor Graduate
  • *
  • ...
  • Exchange In: Brazil
  • Generation: #49 (2010-2011)
สำรอ ก็น่าสนนะ
Eu te amo Brasil ♥
E-mail: [email protected]
Hi5: http://Folklovejung.hi5.com
Facebook: Folk jrt

Offline FoutHKunG

• *
อีกไม่นานก็จะได้รู้ผลอย่างจริงจังสักที เฮ้ออออ..

Offline W♪n :: USA48

• AFSer Valedictorian
  • *
  • USA#48-ORD Northern Illinois
สำรองสำหรับได้ยินมานะ
พี่ได้ตัวจริงอะนะ อิอิ

แบบว่าก็ต้องลุ้นนะ เพราะว่าต้องรอ เอเอฟเอส โทรมาบอกว่ามีประเทศให้เลือก ประเทศไรว่างๆ มั่งอะ
สำหรับ เรานะ ไม่อยากเสี่ยงเลย ><
วิน
EIS & WNHS .. SEN10R
Thammasat University - BBA#19

Facebook: http://www.facebook.com/pabhawin

AFS#48 USA [ORD] Camp 1,, [BUS 1]!!!
Woodstock, Illinois
United States

Offline FoutHKunG

• *
แล้วถ้าเค้าโทรมา  ต้องเลือกประเทศตอนที่เค้าโทรมาเลยรึเปล่าหรือว่าเก็บไว้คิดสักนิดก่อน

tannoiz

• Guest
แล้วถ้าเค้าโทรมา  ต้องเลือกประเทศตอนที่เค้าโทรมาเลยรึเปล่าหรือว่าเก็บไว้คิดสักนิดก่อน

ส่วนใหญ่จะให้เวลาคิดประมาณ10-30นาทีอ่าครับ  แล้วเค้าจะโทรกลับมาฟังคำตอบอีกที

Offline James #48 USA

• *
  • [AFS USA ORD #48] MICHIGAN - Union
บอกตรงๆๆ ว่า ตอนสอบ หวังว่าต้องได้สำรอง นะ

เพราะ เลือกได้หลายรอบ

อีกอย่าง มานลุ้นดี

แต่ทามมายเพื่อน หลายคนเมื่อได้สำรอง คิดว่าโอกาสจาได้ไปเนี่ย น้อย เรยไม่มารายงานตัว อ่า

Offline Sugar_cookie

• *
  • I believe in Jesus Christ
  • Generation: No
สำรองดีออก ได้เลือกเยอะ จากที่อ่านมานะ
I am the Alpha and the Omega, the First and the Last, the Beginning and the End
                                         Revelation 22:13
------------------------------------------------------
 ผู้ใดยอมรับว่า พระเยซูทรงเป็นพระบุตรของพระเจ้า พระเจ้าก็ทรงสถิตอยู่ในคนนั้น และคนนั้นอยู่ในพระเจ้า
                                                  1 ยอห์น 4:15

Offline AMM EYESSS .adck

• *
ชักจะเริ่มอยากเป็นสำรอง
55555555555555555555555

ขอถามอรัยนิดนึงค่ะ
แล้วถ้าเกิดว่าประเทศที่เราเลือกสำรองไปมันเกิดไม่มีโควต้าจริง ๆ ก้ไม่ได้ไปอ่ะหรอคะ ?
หรือว่ามี แล้วเค้าโทรมาแล้ว แล้วเราปฏิเสธไป ประเทศที่เหลือเราจะยังมีสิทธิมั๊ยคะ