Author Topic: ถามพี่ๆที่เคยเป็นตัวสำรอง  (Read 16983 times)

0 Members and 2 Guests are viewing this topic.

Offline MoonZa01

• AFSer Novice
  • *
ตัวสำรองเนี้ยยยย

ปกติเค้าจะต้องทำไงหรอ เตรียมตัวไงบ้าง   อยากฟังประสบการณ์อ่า เพราะเพิ่งขอครูเป็นตัวสำรองไปแล้ววววว

อยากไปเลือกสวีส เนเธอแลนด์ ไรงี้บ้างง่ะ  แล้วเค้าจะให้เราไปปฐมนิเทศวันที่ไรหรอสำหรับตัวสำรองอ่า  ยังไงพี่ๆที่รู้และเคยเป้นตัวสำรอง

ช่วงเล่ารายละเอยีดให้ฟังหน่อยยนะจ้า

tannoiz

• Guest
พี่เอง...มารายงานตัว !!!

แต่พี่ว่าน้องแปลกได้อีก  ขออาจารย์เป็นตัวสำรองกันเลยทีเดียว

วันปฐมนิเทศตัวสำรอง --  16 สิงหาคม  นะครับ  ที่โรงแรมมิราเคิล แกรนด์ ถนนวิภาวดี  ส่วนรายละเอียดอื่นๆน้องจะได้รับในวันรับเอกสารของทั้งตัวจริงและสำรองในแต่ละศูนย์ครับ

อยากไปสวิสเหรอ??  มาม๊ะ  มาคุยกัน (แต่พี่ไม่ออนMSNเน้อ)   ^_^

Taylor

• Guest
ก็ ตามพี่แกไป

Offline linlin

• AFSer Sophomore
  • *
ลินก็อยากเป็นตัวสำรองเหมือนกันค่ะ โอกโอยกับอาจารย์ไปเหมือนกันว่าอยากได้สำรองค่ะ
(เลือกเบลเยี่ยมอันดับ 1 เพื่อนอีกคนที่เก่งอังกฤษที่สุดในชั้นเรียนก็เลือกเบลเยี่ยม ตายแน่ค่ะ)

อยากได้สเปนกับอิตาลี่จังเลยค่ะ จะเอาสำรองอันดับ 1 ให้ได้เลย!!!

ว่าแต่ ตอนที่ปฐมนิเทศ พี่ที่โรงเรียนที่ติดสำรองบอกว่าวันปฐมนิเทศจะให้เลือกประเทศสำรอง 5 ประเทศ
จริงหรือเปล่าคะ?

Offline MILL Hun#48

• AFSer Graduate
  • *
  • AFS Hun#48
  • Exchange In: Hungary
  • Generation: #48 (2009-2010)
ลินก็อยากเป็นตัวสำรองเหมือนกันค่ะ โอกโอยกับอาจารย์ไปเหมือนกันว่าอยากได้สำรองค่ะ
(เลือกเบลเยี่ยมอันดับ 1 เพื่อนอีกคนที่เก่งอังกฤษที่สุดในชั้นเรียนก็เลือกเบลเยี่ยม ตายแน่ค่ะ)

อยากได้สเปนกับอิตาลี่จังเลยค่ะ จะเอาสำรองอันดับ 1 ให้ได้เลย!!!

ว่าแต่ ตอนที่ปฐมนิเทศ พี่ที่โรงเรียนที่ติดสำรองบอกว่าวันปฐมนิเทศจะให้เลือกประเทศสำรอง 5 ประเทศ
จริงหรือเปล่าคะ?

จริงครับ ให้เลือกภาคพื้นทวีปเหนือกับใต้อย่างละ5ประเทศ
Debsirin'125 (50-53)
Faculty of Education, Chulalongkorn University 2011

Offline linlin

• *
แล้วมีไหมคะที่ประเทศที่เลือก 5 อันดับ ไม่มีโควต้าเลย
(ถามเล่นๆนะคะ บังเอิญอะไรประมาณนี้น่ะค่ะ)

แล้วถ้าเราเลือก 5 อันดับเหมือนกันเลยได้ไหมคะ
เหมือนตอนใบเลือกประเทศที่ส่งพร้อมใบสัมภาษณ์ค่ะ

ขอบคุณค่ะ

Offline WannaGo

• *
พี่ครับ แล้วเค้าจาโทรมาบอก ว่าติดประเทศไรทางเบอบ้าน หรือ มือถืออะครับ

• *
แล้วตัวสำรองมีสิทธิได้ประเทศทางตอนเหนือรึเปล่าอ่ะ

คือไม่อยากไปทางตอนใต้เลย กลัว ทางใต้มันมะค่อยจาสงบเท่าไหร่อ่า ในความคิดนะ

• *
ก็มีสิทธิได้ทั้งเหนือและใต้ครับ

เค้าจะโทรมาถามเบอร์มือถือน้อง ว่ามีโควต้าประเทศ...... น้องจะเอารึเปล่า
Faculty of Education, Chulalongkorn University 2011

• *
แล้วมีไหมคะที่ประเทศที่เลือก 5 อันดับ ไม่มีโควต้าเลย
(ถามเล่นๆนะคะ บังเอิญอะไรประมาณนี้น่ะค่ะ)

แล้วถ้าเราเลือก 5 อันดับเหมือนกันเลยได้ไหมคะ
เหมือนตอนใบเลือกประเทศที่ส่งพร้อมใบสัมภาษณ์ค่ะ

ขอบคุณค่ะ

มันคงไม่บังเอิญขนาดน้านมั้ง = w ="

น้องไม่ต้องเลือกให้ครบ5อันดับก็ได้ครับ

Offline —•`Ñøëî ‚ ‚ ~

• AFSer Junior
  • *
  • เฟ็กขี้มูก -..-
แล้วตัวสำรองมีโอกาสจะได้ไปสูงมั้ยค๊า า า า า า ??

กลุ้มๆ  (_ _ll)
น้องเหนยไปฮังการี 49 ค๊ะ !!

Offline Hin USA~MO

• AFSer Honor Graduate
  • *
  • USA~IAH#48
  • Exchange In: United States
แล้วตัวสำรองมีโอกาสจะได้ไปสูงมั้ยค๊า า า า า า ??

กลุ้มๆ  (_ _ll)

ก็มันแล้วแต่ดวง
เพราะก็ต้องดูว่าศูนย์นั้นสละสิทธิเยอะเท่าไหรอ่า

อย่างผมได้สำรองอันดับ 7 มาตอนเลือกประเทศ
แล้วอยากไปเมกา แต่มีโควต้าอยุแค่ 5 (เพราะสละสิทธิมา5)
กะว่าถ้าไม่ได้ก็จาเอาcanadaแล้ว

แต่อันดับ 1-2 เค้าเลือกแบบเหนือความคาดหมายไปหน่อย
คือเลือก โปตุเกส กะ ฝรั่งเศษ
ผมก็เลยได้เลือกเมกาน่ะ

(สรุปคือมันแล้วแต่ดวงง่า)
USA#48 Bus3 Independence,Missouri

มงฟอร์ตวิทยาลัยแผนกมัธยม,เชียงใหม่-->Truman High School

Offline Aye_Lv 48#

• *
  • Nakama Baltkaja! X3
  • Exchange In: Latvia
เค้าก็สำรอง อิอิ โอกาสเยอะนะ เพราะ เราจะมีโอกาสคิดเลือกประเทศนานขึ้น เลือกเยอะขึ้นด้วย
แค่เราต้องรอเท่านั้นเองแหละ อยู่ที่ความอดทนของเราว่าเราจะทนรอเปลี่ยนสถานะได้มั๊ย อะไรประมาณนี้  :rab-tuzki10:

Take a deep breath ~ then running through the door!

• *
อาจารย์ที่เป็นคนเคลียร์คะแนนส่งไปให้ทางAFSจังหวัดเราบอกว่า

ส่วนมากสำรองจะได้ไปเกลือบหมดเพราะปีที่แล้วอเมริกา ตัวสำรองก็ได้ไปหมดเลย ไม่รู้ว่าจริงรึเปล่ามันเลยใจตุ้มๆต่อมๆ ยังไงไม่รู้

Offline BBB;B

• AFSer Junior
  • *
    • My Facebook
  • Exchange In: Belgium French
เค้า .... ขอกันเป็นสำรองได้ด้วยหรอ ??

*O*

♥ เบลเยี่ยม
♥ เบลเยี่ยม
♥ เบลเยี่ยม
♥ เบลเยี่ยม