Poll

จะติดไหมครับถ้ารอบ2เปนคะเเนนที่เฉลี่ยข้อเขียน เเล้วเขาสอบได้ที่40ตอนสอบติดเขตพหลอ่าครั่

ได้มีโอกาศ
4 (80%)
ไม่มีโอกาศเลยสักนิดเดียว
1 (20%)

Total Members Voted: 4

Author Topic: เอ้อ ผมอยากจะถามอะไรหน่อยครับ คือเพื่อนผมรอบเเรกสำรองไม่ติดครับ สอบสองจะมีโอกาศ?  (Read 2993 times)

0 Members and 3 Guests are viewing this topic.

Offline TON GERMAN 49!!

• AFSer Freshmen
  • *
อยากกับหัวข้อเเหละครับ เพื่อนผมไม่ติดสำรองรอบเเรก เเล้วตอนข้อเขียนสอบติดที่40 มีโอกาศได้ไปที่ไหนบ้างไหมครับ ขอความเห็นพี่ปีก่อนหน่อยครับ ตอนนี้เปนสำรองอันดับ2ที่จะเอาคะเเนนข้อเขียนอ่าครับ   มันจะพอมีทุนเหลือไหมครับ  ขอความกรุนาด้วยนะครับ :th_039_:

• *
ชื่อหัวข้อเปนรอบสองนะครับ ไม่ใช่สอบสอง ขอประทานโทดครับ

tannoiz

• Guest
ยังงงกับคำถามน้อง  -*-

คือสอบสัมภาษณ์ผ่านไปแล้ว  สำรองรอบเเรกก็ไม่ติด??   แล้วจะได้ไปอย่างไร

พี่อาจจะงงเอง  ให้น้องมาตอบเคลียร์ๆก่อน  ^_^

• *
คือเขาบอกว่าจามีสำรองรอบ2อ่้าครับ จะเป็นการเอาคะเเนนข้อเขียนข้ามาเพื่อจัดอันดับระดับภาคครับ เเล้วเพื่อนผมตอนสอบข้อเขียนติดที่ 40 ของสาระวิทยา เขตพหลโยทิน  คือผมอยากรู้ว่าาเพื่อนผมมีโอกาศติดไหมครับ  หรือว่าปีก่อนไม่มีสำรองรอบสองเหรอครับ
ขอบคุนครับ

• *

Offline W♪n :: USA48

• AFSer Valedictorian
  • *
  • USA#48-ORD Northern Illinois
    • My Facebook
  • Exchange In: United States
  • Generation: #48 (2009-2010)
Depend on Luck na kub ><'' because overall around 100 something have a chance na =P but smaller distrct still not sure .. but GOOD LUCK na kub ^^
วิน
EIS & WNHS .. SEN10R
Thammasat University - BBA#19

Facebook: http://www.facebook.com/pabhawin

AFS#48 USA [ORD] Camp 1,, [BUS 1]!!!
Woodstock, Illinois
United States

• *
^^ ขอบคุนมากๆเลยครับ   ผมก็อยากปายกับเพื่อน ตัวเองดันมาฟลุคติดรอบเเรก 555+

Offline W♪n :: USA48

• AFSer Valedictorian
  • *
  • USA#48-ORD Northern Illinois
  • Exchange In: United States
  • Generation: #48 (2009-2010)
วิน
EIS & WNHS .. SEN10R
Thammasat University - BBA#19

Facebook: http://www.facebook.com/pabhawin

AFS#48 USA [ORD] Camp 1,, [BUS 1]!!!
Woodstock, Illinois
United States

Offline {♥} นิวว !

• AFSer Sophomore
  • *
    • MY HI5
คือตอนประกาศสอบสัมภาษณ์ไม่มีชื่ออยู่งั้นหรอ ?

เท่าที่เราเข้าใจมานะ
ถ้าไม่มีชื่อในตอนประกาศผลสอบสัมภาษณ์ ก็คือคุณไม่ติดแล้ว
รอบสอง ที่เรียงคะแนนข้อเขียน
ก็เอาของคนที่ติดสัม มาเรียงคะแนนกัน
แล้วก็โทรเรียกอ่ะ

แล้วเพื่อนคุณ ติดสัม รึเปล่า?
ถ้าติดก็รอเค้าโทรเรียกอ่ะจ๊ะ
I WANT TO BE AFSer#49
สถานะ : ตัวสำรองภาคพื้นทวีปเหนือลำดับที่หก : D

MY HI5 : lazt-horizon.hi5.com

Offline ::NewLy..,GER[SH]#49~::

• AFSer Graduate
  • *
  • AFS GER#49 [SH..รัก Ger[SH] มากมาย
  • Exchange In: Germany
  • Generation: #49 (2010-2011)
New bii - -*

Lass mich tanzen !!

haha !!

Ger[SH]#49 !!

• *
ติดส้มครับ เเต่ไม่เเน่ใจเขาจะโทรมาหรือเปล่า ขอบใจมากเลยครับ

• *
555+ ขอโทดที่ทำไห้งงครับ ผมอ่านไปอ่านมาก็งงเหมือนกัน ขอพระทานโทดครับ ^^

Offline Mint" Ger49.

• AFSer Junior
  • *
  • เยอรมันเจ๋งป้ะ?
  • Exchange In: Germany
  • Generation: #49 (2010-2011)
คือต้นน่าจะหมายความว่า

เพื่อนต้นเค้าติดสัมภาษณ์... แล้วก็ไปสอบสัมภาษณ์ แล้วติดตัวสำรอง

พอเรียกสำรองรอบที่ 1  ก็คือไม่ได้เลือกประเทศไปใช่ไหมนะ? (หรือไรซักอย่างป่าวนะ)

แล้วถ้าเค้าจะเรียกตัวสำรองครั้งที่ 2 เพื่อนต้นจะมีโอกาสได้ไหม

แล้วที่เราเข้าใจ ข้อเขียนที่เค้าจะเอามาเป็นตัววัดคะแนนตอนเรียกสำรองรอบที่ 2

ต้นบอกว่าเพื่อนต้นติดอันดับที่ 40 ตอนสอบข้อเขียน

อย่างงี้จะมีสิทธิ์ได้ไปไหม ถ้าเรียกสำรองรอบ 2? ใช่มั้ยนะๆๆๆ

ปล. งงมั้ย??  :th_078_:
Kassel~! =)

• *
ขอบคุนมากๆเลยมิ้น ^^  555+ เขียนผิดอีกเเล้ว เดี๋ยวได้ตกไทยก็คราวนี้เเหละ 555+