Author Topic: Share ! ความรู้สึกของตัวจริง + สำรอง  (Read 9884 times)

0 Members and 2 Guests are viewing this topic.

Offline AiM InD#50 (:

• AFSer Novice
  • *
  • อินเดียมันเป็นยังไงจ๊ะนายจ๋า ~*
  • Exchange In: India
  • Generation: #50 (2011-2012)
อยากไปเมกา แต่ดันมาได้อินเดีย =[]="
รู้ตอนขวัญ(ตัวจริงอาเจน50)มาบอกว่า "เอมมม แกติดอินเดีย !!"
อึ้งไปสามวิ....
555555555

ต่อมาก็นึกว่าขวัญหลอกเราเล่น
เลยเดินไปตรงบอร์ด (ที่โรงเรียนมีมาติดคนที่สอบเอเอฟเอสของโรงเรียน)
เฮ้ยยย ติดจริงๆว่ะ
อึ้งไปสิบวิ..... !

หลังจากนั้น เพื่อนๆ พี่ๆ น้องๆ และอาจารย์ก็รู้ว่าเราไป"อินเดีย"
จึงเรียกเราว่า "สาวอินเดีย" =[]="
อึ้งไปสามสิบวิ.....=[]=

Offline ren

• *
  • Exchange In: Brazil
ช่วงราผลสัมภาษณ์ที่เราพารานอยเข้าเว็บหลักทุกวันเลยค่ะ 555
แบบว่าวันที่7ตื่นเช้ามาเราวิ่งมาเปิดคอมเช็คเลย... แต่ก็ยังไม่ออก ;w;''

มาเช็คอีกทีตอนคาบห้องสมุดแล้วใช้คอมร.ร.เข้าดู...
พอรู้ว่ามีชื่อเราด้วยแถมยังเป็นตัวจริงด้วยนี่ช๊อคจนทำิอะไรไม่ถูกเลยค่ะ ได้แค่สะกิดเพื่อนที่นั่งอยู่ข้างๆให้มาดู
กลายเป็นว่าเพื่อนดีใจแทนเราเลยซะงั้น 555+

แอบเสียดายนิดนึงที่ไม่ติดญี่ปุ่น แต่ก็ดีใจที่ได้ไปบราซิล >w<~~

เรียนโรงเรียนพระหฤทัยคอนแวนต์ใช่ป้ะ ถ้าใช่ก็ม.เดียวกับเรา
รรเราติดคนเดียวเองอ้ะตัวจริง เหมือนปีที่แล้วเด๊ะ ตัวจริงบราซิล :D

พระหฤทัยคอนแวนต์มีตัวจริง2คนค่ะ อีกคนอยู่ม.3 ติดตัวจริงจีนโครงการพิเศษ

ดีใจ เจอเด็กร.ร.เดียวกัน >w<

Offline lattegalz

• *
  • Exchange In: Belgium Flanders
ติดตัวจริงเบลเยี่ยมคะ :)

ตอนแรกไม่้รู้ด้วยซ้ำว่าประกาศผลวันไหน
เห็นเค้ายืนมุงดูบอร์ดกัน ก็ผ่าน ๆ ไป ไม่ได้สนใจ

ิอยู่ ๆ ก็มีรุ่นน้องวิ่งเข้ามากอด  แล้วบอกว่า พี่ติดตัวจริงเบลเยี่ยม
ก็ยังงง ๆ อยู่ ๆ มึน ๆ กันไป ไม่ได้ตื่นเต้นดีใจอะไร (นึกไม่ออกว่าน้องพูดเรื่องอะไร 55)

เดิน ๆ ไปซักพักเพิ่งนึกออกว่า สอบ AFS ไว้ นั่งร้องไห้เลยคะ = =
ทั้งดีใจทั้งเครียด ฮะ ๆ ^^

Offline parnrap

• *
  • Exchange In: No
  • Generation: No
ติดสำรองงงง

ดีใจๆๆ  :azn:

ความรู้สึกหลังสอบสัมภาษณ์ ก็ปลงไว้แล้วว่าไม่ได้แน่ๆ

เลยไม่ได้คิดไร แต่พอรู้ว่าได้สำรองก็ดีใจมากกกก

อิอิ

ps.จะได้ไปปะเนี่ย

Offline PANNIE

• AFSer Junior
  • *
  • PANNIE
    • My Facebook
  • Exchange In: No
  • Generation: No
ขนาดติดสำรอง 136 ยังดีใจเลยยย

55

ติดได้ไงงงง ==

Offline bonustsu

• *
ก่อนสอบ
-เลือกประเทศไฮโซๆ=w= เราไปสอบเล่นๆ>O< ไม่ไม่อ่าน+ไม่ได้เตรียมตัวไรไปเลย~ เอาฮาๆ555

หลังสอบ
-หดหู่แรงๆ=_= อยากร้องไห้มาก "ไม่แน่ใจ" อะไรเลยจั๊กกะอย่างค่ะT^T

รู้ผล
-ไปดูใบประกาศสำรอง จะมีชื่อเราม้ายยยยTOT????
ไม่มีค่ะT^T แทบทรุดT^T เสียใจTOT!!
แล้วเพื่อนก็มาตบหัว!!= = บอกว่าเราอยู่ใบประกาศตัวจริง!!
/แทบจะพุ่งหลาวไปดูTOT!/
ติดเมกาตัวจริง#50ค่ะTTOTT!!! (กรี๊ดทั้งวัน=_=)
แล้วกลับบ้านมาก็ร้องไห้TOT เครียดเลยค่ะTTOTT
ไปแล้วคงทำไรไม่เป็นเป็ดเลยยยย=_= 555555

อยากไปค่ะ แต่กลัวไปแล้วอยู่ไม่รอด=_=

Offline NG_TA USA#49[TX]

• AFSer Graduate
  • *
  • Otaku แห่ง AFSer 49#
  • Exchange In: United States
  • Generation: #49 (2010-2011)
ก่อนสอบ
-เลือกประเทศไฮโซๆ=w= เราไปสอบเล่นๆ>O< ไม่ไม่อ่าน+ไม่ได้เตรียมตัวไรไปเลย~ เอาฮาๆ555

หลังสอบ
-หดหู่แรงๆ=_= อยากร้องไห้มาก "ไม่แน่ใจ" อะไรเลยจั๊กกะอย่างค่ะT^T

รู้ผล
-ไปดูใบประกาศสำรอง จะมีชื่อเราม้ายยยยTOT????
ไม่มีค่ะT^T แทบทรุดT^T เสียใจTOT!!
แล้วเพื่อนก็มาตบหัว!!= = บอกว่าเราอยู่ใบประกาศตัวจริง!!
ติดเมกาตัวจริง#50ค่ะTTOTT!!! (กรี๊ดทั้งวัน=_=)
แล้วกลับบ้านมาก็ร้องไห้TOT เครียดเลยค่ะTTOTT
ไปแล้วคงทำไรไม่เป็นเป็ดเลยยยย=_= 555555

อยากไปค่ะ แต่กลัวไปแล้วอยู่ไม่รอด=_=

มาแนวเดียวกันสินะ     
มาสอบเล่นๆละดันติดตัวจริง=w=

in my precious memory........
at Texas-New Maxico border
ski Trip Texas-Colorado 12-20 March 2011

Offline chaliangle

• *
  • Exchange In: Hungary
เราติดฮังการี 50 เหมือนกัน

คือเลือกฮังการีอันดับ 1 ด้วย เราอยุ่ศูนย์เตรียมใหญ่

ตอนแรกคิดว่า คงติดสำรอง ไม่คิดว่าจะติดตัวจิง

อันที่จิงอยากติดสำรองมากกว่า เพราะจะได้เลือกดูประเทศอื่นๆด้วย

ตอนสัมพาสเสด พี่ที่เปนกรรมการเค้าเปนรุ่นพี่คอสตาริก้า 44

เค้าบอกว่า ตอนนี้พาสาสเปนบูมมาก ถ้าได้ไปเลือกประเทศที่มีพาสาสเปนก้ดี บลาๆๆๆ

เราก้เขวเลยอ่ะ แต่พอรุว่าติดตัวจริงฮังการีก้ดีใจมากๆ

แบบว่าก้อยากไปเปนอันดับ 1 จริงๆ ส่วนความรู้สึกแรก

อึ้ง ช๊อต กริ๊ด แล้วหันไปบอกเพื่อน เพื่อนบอกดีใจด้วยและทำหน้าจ๋อย

มันบอกว่า แล้วกุจะอยุ่กับใคร กลายเปนว่า เราติดเอเอฟเอสตัวจิงเปนเรื่องดราม่าซะงั้น -0-

แต่ว่าดีใจมากๆค่ะ เพราะเราก็ตั้งใจมาสอบ แล้วก้ติดอย่างที่หวังไว้ ;)

Offline bonustsu

• *
ก่อนสอบ

หลังสอบ

รู้ผล

มาแนวเดียวกันสินะ     
มาสอบเล่นๆละดันติดตัวจริง=w=

เอิ้ววววววววววว><
จับมือๆๆๆๆๆๆ
555555555555

Offline NG_TA USA#49[TX]

• AFSer Graduate
  • *
  • Otaku แห่ง AFSer 49#
  • Generation: #49 (2010-2011)
เราติดฮังการี 50 เหมือนกัน

คือเลือกฮังการีอันดับ 1 ด้วย เราอยุ่ศูนย์เตรียมใหญ่

ตอนแรกคิดว่า คงติดสำรอง ไม่คิดว่าจะติดตัวจิง

อันที่จิงอยากติดสำรองมากกว่า เพราะจะได้เลือกดูประเทศอื่นๆด้วย

ตอนสัมพาสเสด พี่ที่เปนกรรมการเค้าเปนรุ่นพี่คอสตาริก้า 44

เค้าบอกว่า ตอนนี้พาสาสเปนบูมมาก ถ้าได้ไปเลือกประเทศที่มีพาสาสเปนก้ดี บลาๆๆๆ

เราก้เขวเลยอ่ะ แต่พอรุว่าติดตัวจริงฮังการีก้ดีใจมากๆ

แบบว่าก้อยากไปเปนอันดับ 1 จริงๆ ส่วนความรู้สึกแรก

อึ้ง ช๊อต กริ๊ด แล้วหันไปบอกเพื่อน เพื่อนบอกดีใจด้วยและทำหน้าจ๋อย

มันบอกว่า แล้วกุจะอยุ่กับใคร กลายเปนว่า เราติดเอเอฟเอสตัวจิงเปนเรื่องดราม่าซะงั้น -0-

แต่ว่าดีใจมากๆค่ะ เพราะเราก็ตั้งใจมาสอบ แล้วก้ติดอย่างที่หวังไว้ ;)
น้องครับของน้องมันน่าซึ้งใจมากเลยส่วนของพี่ตอนที่เพื่อนมันรู้ว่าพี่ติดAFSต้องไปมันก็พูดทำนองเดียวกันแหละแต่ทำไมไม่ซึ้ง(นั่นสิ)
มันบอกว่า"เมิงไม่อยุ่แล้วกุจะลอกข้อสอบใคร..." ไม่จบน้องมันยังกระหน่ำซ้ำพี่ต่อ "เมิงอยากให้กุเรียนไม่จบม.ปลายใช่ไหม"
น้องตอบไงดีช่วยพี่คิดหน่อย= =

in my precious memory........
at Texas-New Maxico border
ski Trip Texas-Colorado 12-20 March 2011

Offline toon BRAZIL#50

• AFSer Sophomore
  • *
  • saudades brasil ๕๐
  • Exchange In: Brazil
อยากไปเมกา แต่ดันมาได้อินเดีย =[]="
รู้ตอนขวัญ(ตัวจริงอาเจน50)มาบอกว่า "เอมมม แกติดอินเดีย !!"
อึ้งไปสามวิ....
555555555

ต่อมาก็นึกว่าขวัญหลอกเราเล่น
เลยเดินไปตรงบอร์ด (ที่โรงเรียนมีมาติดคนที่สอบเอเอฟเอสของโรงเรียน)
เฮ้ยยย ติดจริงๆว่ะ
อึ้งไปสิบวิ..... !

หลังจากนั้น เพื่อนๆ พี่ๆ น้องๆ และอาจารย์ก็รู้ว่าเราไป"อินเดีย"
จึงเรียกเราว่า "สาวอินเดีย" =[]="
อึ้งไปสามสิบวิ.....=[]=

โดนเหมือนกันเลยไง 5555555555
ของเราแย่กว่า(มั้ง ?)

พอเพื่อนๆที่ รร รู้ว่าติดบราซิล ก็มาเรียกว่า
"อีเด็กบราซิล" "afs"ก็มี
5555555555 แบบมี "อีติด" (ติดafs)ก็มีนะ หลายแบบมากกกก

เพื่อนบางคนก็มาพูดแบบ "แหมปีหน้าก็ไปแล้วดิ!"
"ชั้นฝากความหวังงงงงงงงงงงแกะนเว่ย" 55555 อันนี้ซึ้งมาก
I <3 BRAZIL 50 :D

Offline Chant ♥ HUN#50

• *
    • Exteen Blog =D ♥
  • Exchange In: Hungary
อืมมม ,, มันอาจจะเป็นความหวังครั้งสุดท้ายนะ
เคยสอบตอนม.3 แต่ไม่ผ่านข้อเขียน ,,
คือตอนนั้น ก็เลิกล้มความตั้งใจไปเลย -0- ~

จนมาค้นพบตัวเอง ความฝันอันสูงสุด ...
"ถีบตัวเองไปนอก" ,, ฮ่า ๆ
ม.5เลยพยายามใหม่ (แล้วม.4 ฉันหลุดไปอยู่ไหนอะ ? -*- )

ตอนสอบข้อเขียน ,, แนวข้อสอบก็ไม่ได้ดู -*-
เปิดมา "อ้าวเห้ยยยย ภาษาไทยหายไปไหน ? "
สุดท้ายยย ,, ตั้งหน้าตั้งตาทำต่อไป
ความรู้สึก ณ ตอนนั้น ทำได้แค่ 60:40 เอง
=__________= แล้วจะติดมั้ยยยยย ?

จนวันประกาศผข้อเขียน (ประกาศก่อนนั่นแหละ)
ตอนนั้นนั่งทำ (ลอก)การบ้านเลข 555+
เพื่อนก็โทรมาบอกกก "เห้ยยยยย แกสอบข้อเขียนผ่าน"
วินาทีนั้น ลงมากระแทกคอม *0*
มว๊ากกกก ,, ผ่านจริงๆด้วยยยยยย
โอ๊ย ดีใจขริง ๆ :D

ตอนแรกเลือกเยอรมนีอันดับ1 แล้วฮังการีอันดับ2 แต่อาจารย์ที่รร.ให้เปลี่ยน
ก็กะจะเปลี่ยนเป็นฟิลิปินส์อันดับ1 (ประชดดดดดชีวิตT^T)
สุดท้ายก็เลือกฮังการีอันดับ1 จนได้=w=

ตอนสอบสัมภาษณ์ ,, ข้อมูลฮังการีก็หาโคตรยากก -0-
แต่ก็พยายามหาเต็มที่ ~ *0*
ตอนนั้นตื่นเต้น และเครียดมาก จนมีผู้ชี้ทางสว่างคนนึง ที่มันได้บราซิล#50 เนี่ยแหละบอกว่า

"อายหนึ่งวัน เพื่อประสบการณ์หนึ่งปี"

ฮะ ๆ ,, =w= ~ วันนั้นก็ทำเต็มที่เลยยย

พอจะประกาศ,,, ก็ลุ้นตั้งแต่ 3ทุ่ม ยัน ตี2 ก็ยังไม่ประกาศซักที
จนตื่นตี 4 ก็เข้า เอ๊ะ ยังไม่ประกาศ =w=  6 โมงเช้าก็ยัง
แล้วพอไปรร. ก็เข้าเช็คผลทุกคาบในมือถือออ *0* (วันนั้นเสียไปหลายบาท)
จนเพื่อนมันลองเข้า .... สรุป ประกาศแล้ววววว
"นาวสาว ลภัสธร ตัวจริง ฮังการี/เหนือ"
มว๊ากกกกกกกกก ~ กรี๊ดลั่นห้องสมุด - -"

วันต่อมา ,, "เพื่อนบอกว่า เย๊ ๆ ไอติมพวกเรา"
ไม่ก็ "ซเวนเซ่นนนนนนนนนนนน"
"แจนดีใจด้วยนะ~ พวกเรารอไอตมอยู่"
อ่าวเห้ย -*- สรุปดีใจจริง ๆ รึเห็นแก่กินกันฮะ *0*
จนในที่สุดก็ซื้อฟรุตตี้แก้บน 20 แท่ง เดินแจก-*-
ซเวนเซ่นอีก 300 -0- โอ้ววว ว ~

จนในที่สุด ,, มีปากเสียงกะพ่อแม่ =[]=~
เหมือนจะไม่ได้ไป ~
โอ้ว หนูอยากไปฮังการี ~~~

ปล. พวกพี่ๆซุ้มฮังการีขาาาา  กล่อมแม่หนูที T____T~~
ปล.2 ทำไมแจนพิมพ์ยาวจัง - -
« Last Edit: July 11, 2010, 08:49:59 AM by Chant ♥ »

Offline chertam

• *
  • Chertam ,, Austria #50
  • Exchange In: Austria
ของแตมนี่คือ รอผลจนเที่ยงคืน ไม่ประกาศ
เลยไปนอน zzzzz
พอตอน10โมง เปิดมือถือเข้าไปเช็ค
แบบ ดีใจมากกก
มาแล้วๆๆ รีบคลิกเลย
เข้าไปแล้วอึ้ง !! "เลื่อนประกาศเป็น 16.00น. ขออภัยในความไม่สะดวก"
จากนั้นก็เลย ไม่เช็คล้ะ เดี่ยวรอกลับบ้านค่อยดู
ตอนบ่ายเรียนคอมอยู่ ก็ไม่ได้สนใจเข้าไปเช็คแล้วอ่ะ
อยู่ๆ เพื่อนมาบอก แตมติดออสเตรเลีย
ก็งงเลย ไม่ได้เลือกออสเตรเลียติดได้ไง ?  5555
ก้นึกว่าโดนแกล้ง เลยไปเปิดเช็คเอง
มาแล้วๆๆ ของจริง !!!!
พิมพ์ชื่อรร.เลย รอแป๊บนึง
มีจริงๆด้วย ติดจริงๆด้วย
นายโรงติดตัวจริง 4คน
แตมม.3 คนเดียวเลย
ตอนนั้นแบบ อึ้งไปแป๊บนึง ให้เพื่อนช่วยเช็ค
เผื่อดูผิด 55555555
อยากกรี๊ดมากอ่ะ ตอนนั้น
แต่แบบ กลัวโดนครูด่า 5555

ดีใจจริงอะไรจริง :)

Offline OmTammada

• AFSer Sophomore
  • *
  • Exchange In: Norway
จังหวัดหนูแอบบอกผลหลังตอนสัมภาษณ์เหมือนกันค่ะ แหะๆ
เลยไม่ตื่นเต้นแล้วก็ผิดหวังนิดหน่อย T T
ได้ตัวสำรองอันดับ 4 สำรองเหนือค่ะ

แต่อยากไปบราซิลมากๆเลยค่ะ เพื่อนของหนูติดตัวจริงบราซิล แล้วเค้าก็จะสละสิทธิ์
ถ้าเลือกสำรองเหนือจะมีโอกาสติดตัวจริงบราซิลมั้ยคะ?
แต่แม่ของหนูไม่อยากให้เลือกบราซิลมากๆเลยค่ะ ไม่รู้ทำไม
มีวิธีกล่อมแม่บ้างมั้ยคะ? T T

ไม่รู้ว่าวันปฐมนิเทศน์จะเลือกประเทศอะไรด้วยค่ะ
อยากไปประเทศที่ใช้ภาษาที่ 3 มากๆเลยค่ะ

เป็นตัวจริงสบายดีจัง ไม่ต้องเครียดอะไรแล้ว T T
We are ELF!~
우리는 엘프 예요!
---
No need to say goodbye~

Offline BaiTong BR

• AFSer Freshmen
  • *
ของเรา รู้ตอนเรียนเสร็จเดินลงมาจากตึกเรียน
แล้วมีเพื่อนอีกห้องนึง(ที่ไม่เคยรู้จักกันมาก่อน)เรียก

"ใบตอง  เธอได้ไปอเมริกาแน่ะ"

ตอนเราหันไปฟังงี้วูบตรงท้องเลย  (แต่หน้านิ่งมาก 555 เพื่อนงงทำไมแกดูไม่ดีใจ)

หลังจากนั้นเพื่อนเราก็ดราม่ากับเราเหมือนกัน  ฮือๆ  เราซึ้งเลย 

จากตอนแรกจะไปสอบเล่นๆ ดันติดซะนี่!!!  แล้วก็ค่อนข้างมั่นใจว่าจะไปนะ !!!
.  .  >< -_- ++ == ^ ^ $$@_@ '' '' บลา บลา บลา ~~