Author Topic: สอบถามเรื่องการเลือกประเทศค่ะ  (Read 2899 times)

0 Members and 3 Guests are viewing this topic.

Offline janejung555

• AFSer Novice
  • *
  • Exchange In: China
  • Generation: #50 (2011-2012)
คือหนูติดตัวสำรองทวีปเหนือเขตเหนือ (บดินทร์) อันดับที่ 60 กว่าๆ จึงอยากถามค่ะว่าพอจะมีโอกาสได้ไปหรือเลือกประเทศกับเค้ามั้ย? แต่ว่า.. สงสัยสุโค่ยเลยค่ะ เขามีเกณฑ์ให้เราเลือกยังไง พี่ๆ ช่วยอธิบาบที่ได้มั้ยคะ? ใช่แบบที่จะมีประเทศมาให้สำรองที่1เลือกแล้ว ถ้าที่1ไม่เอาก็เสนอไปที่2 ถ้าเค้าไม่เอาก็ไล่ไปเรื่อยๆ อย่างนี้เหรอคะ?
คือหนูอยากไปเมกา อิตาลี ไม่ก็นิวซีแลนด์อ่ะค่ะ แต่นิวซ์นี่อยู่ทวีปใต้ หนูจะสามารถเลือกมันได้มั้ย
สรุปแล้วหฯอยากได้คำแนะนำเรื่องนี้อ่ะค่ะ แบบตอนนี้เคว้งคว้างมากเลย เศณ้ามาก เพื่อนๆ ติดตัวจริงบ้าง สำรองอันดับหนึ่งบ้าง แต่เราดันติดที่ 60กว่า!! หลักๆคืออยากถามว่าจะได้เลือกประเทศยังไงคะ ขอบคุณค่ะ

Offline NG_TA USA#49[TX]

• AFSer Graduate
  • *
  • Otaku แห่ง AFSer 49#
    • My Facebook
  • Exchange In: United States
  • Generation: #49 (2010-2011)
ถามว่ามีสิทธิไหมก็มีนะครับเพราะโควต้าสำหรับสำรองไม่ได้มีแค่รอบเดียวเพราะเค้าจะมีเรียกของศูนย์ จังหวัด ประเทศ  ซึ่งสมมุติว่ามีคนสละสิทธิลัทเวียเค้าก็จะถามคนอันดับ1เอาไหม? ถ้าไม่เอาก็ไปถามอันดับสองต่อโดยคนอันดับ1ที่ไม่เอาก็จะต้องไปต่อคิวใหม่ท้ายสุดโดยจะทำงี๊ไปเรื่อยๆอ่ะคับ

in my precious memory........
at Texas-New Maxico border
ski Trip Texas-Colorado 12-20 March 2011

Offline janejung555

• AFSer Novice
  • *
  • Exchange In: China
  • Generation: #50 (2011-2012)
งั้นก็หมายความว่าเราก็ยังมีสิทธิที่จะได้ประเทศที่ต้องการใช่มั้ยคะ? แล้วถ้าเราไม่อยากได้ประเทศที่เค้าเสนอมา เราจะต้องทำยังไงคะ รอเหรอคะ?

Offline |Seraph|

• AFSer Sophomore
  • *
  • :: Hope to the end ::
  • Exchange In: United States
  • Generation: #49 (2010-2011)
งั้นก็หมายความว่าเราก็ยังมีสิทธิที่จะได้ประเทศที่ต้องการใช่มั้ยคะ? แล้วถ้าเราไม่อยากได้ประเทศที่เค้าเสนอมา เราจะต้องทำยังไงคะ รอเหรอคะ?

"รอ" ค่ะ

ความทรมานอย่างหนึ่งของตัวสำรอง
AOY,,
USA49:ORD Bus#2

Minnesota,,,หนาวมาก :)

||จงเสพย์ Durarara!!||